Wafanyakazi wa viwandani wametakiwa kuhakikisha wanaelewa masharti yote ya mikataba ya ajira kabla ya kuisaini ili kuepuka migogoro na changamoto zinazoweza kujitokeza katika uhusiano wao na waajiri.
Ushauri huo umetolewa Novemba 6, 2026 na Timu ya Wataalamu wa Kampeni ya Msaada wa Kisheria ya Mama Samia (Samia Legal Aid), Manispaa ya Kibaha, iliyofika katika viwanda mbalimbali vilivyopo Kata ya Misugusugu, Mkoa wa Pwani.
Ziara hiyo imelenga kuwajengea wafanyakazi uelewa kuhusu haki na wajibu wao kwa mujibu wa sheria, hususan katika masuala yanayohusu mikataba ya ajira.
Katika kampeni hiyo, wafanyakazi wamepatiwa elimu kuhusu mambo muhimu ya kuzingatia kabla ya kuingia mikataba ya ajira, huku wakipewa nafasi ya kuuliza maswali na kueleza changamoto wanazokutana nazo katika utekelezaji wa mikataba hiyo.
Wataalamu wa sheria walitoa ufafanuzi kuhusu masuala mbalimbali yaliyoulizwa na wafanyakazi, kwa lengo la kuwasaidia kuelewa haki zao na wajibu wao katika mazingira ya kazi.
Kampeni hiyo ni sehemu ya jitihada za kuifikisha huduma ya msaada wa kisheria kwa wananchi katika maeneo yao, wakiwemo wafanyakazi wa sekta mbalimbali.
Ushauri huo umetolewa Novemba 6, 2026 na Timu ya Wataalamu wa Kampeni ya Msaada wa Kisheria ya Mama Samia (Samia Legal Aid), Manispaa ya Kibaha, iliyofika katika viwanda mbalimbali vilivyopo Kata ya Misugusugu, Mkoa wa Pwani.
Ziara hiyo imelenga kuwajengea wafanyakazi uelewa kuhusu haki na wajibu wao kwa mujibu wa sheria, hususan katika masuala yanayohusu mikataba ya ajira.
Katika kampeni hiyo, wafanyakazi wamepatiwa elimu kuhusu mambo muhimu ya kuzingatia kabla ya kuingia mikataba ya ajira, huku wakipewa nafasi ya kuuliza maswali na kueleza changamoto wanazokutana nazo katika utekelezaji wa mikataba hiyo.
Wataalamu wa sheria walitoa ufafanuzi kuhusu masuala mbalimbali yaliyoulizwa na wafanyakazi, kwa lengo la kuwasaidia kuelewa haki zao na wajibu wao katika mazingira ya kazi.
Kampeni hiyo ni sehemu ya jitihada za kuifikisha huduma ya msaada wa kisheria kwa wananchi katika maeneo yao, wakiwemo wafanyakazi wa sekta mbalimbali.
.jpeg)


.jpeg)
Post a Comment